ตอบ: ชุมชนคนรักบางแก้วและ บ้านคนรักเยอรมันเชพเ พอดร่วมรณรงค์ป้องกัน ก ารทารุณกรรมสัตว์ ในงานประกวดสุนัขที่ล พบุรี
โดย ป้าชัช swine - Monday, 8 November 2004, 06:36PM

สงสารปีใหม่จัง คงร้อนแย่ เพราะเค้ามีขนเยอะ

สำหรับงานที่สามพราน ป้าชัชคิดว่าปีใหม่น่าจะลงแข่งจริงเลย ส่วนการแข่งหลอกไว้ให้หมาบ้านที่อยากมาร่วมสนุกในงานดีกว่าจ๊ะ

ตอบ: ชุมชนคนรักบางแก้วและ บ้านคนรักเยอรมันเชพเ พอดร่วมรณรงค์ป้องกัน ก ารทารุณกรรมสัตว์ ในงานประกวดสุนัขที่ล พบุรี
โดย ปีใหม่ มดแดง - Tuesday, 9 November 2004, 12:24AM

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงครับ

คุณวิเชียรได้รถใหม่มาหรือยังครับ? ผมคิดว่าจะได้ใช้บริการรถลากจากคุณวิเชียรสักหน่อย แต่คุณวิเชียรก็โชคดีไปเพราะแบตเตอรี่โทรศัพท์มือถือเสื่อมซะก่อน เมื่อวานนี้เป็นวันที่ทั้งหมาและคนลิ้นห้อยไปตาม ๆ กัน สำหรับรถผมก็ได้เอาเข้าอู่ที่กรุงเทพฯตรวจเช็คอีกรอบแล้วครับ

คุณวิเชียรและป้าชัชครับ สำหรับงานที่สามพรานผมคิดว่าคงจะไปนะครับเพราะอยากเจอเพื่อน ๆ และบางแก้วของแต่ละท่านด้วย จะได้ถ่ายรูปเก็บไว่ดูด้วย สำหรับปีใหม่ก็คงต้องดูความพร้อมของเขาก่อนครับ ผมคิดว่าเพื่อน ๆ และผู้ที่เลี้ยงบางแก้วคงจะไปร่วมงานกันเป็นจำนวนมาก และสถานที่ก็คงจะต้องกว้างขวางมาก เราน่าจะขอความอนุเคราะห์จากผู้จัดงาน ให้ช่วยจัดเต๊นท์และเก้าอี้ให้กับชุมชนคนรักหมาบางแก้ว เพื่อใช้เป็นที่นัดหมายพบปะพูดคุยกันและใช้เป็นที่ประชาสัมพันธ์เอกสารที่จะแจกให้กับผู้ที่สนใจเรื่องการเลี้ยงหมาบางแก้วด้วย ไม่ทราบว่าคุณวิเชียรและป้าชัชรวมทั้ง เพื่อน ๆ ท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ?

โดย ป้าชัช swine - Tuesday, 9 November 2004, 05:14AM

เห็นด้วยกับคุณปีใหม่ว่าในงาน ชุมชนน่าจะมีเต๊นท์เพื่อใช้ในการทำกิจกรรมร่วมกัน เช่น

1. แจกเอกสารการเลี้ยงดูบางแก้ว

2. ชวนเพื่อน ๆ ในชุมชนที่เลี้ยงบางแก้วพาลูก ๆ แวะมาที่จุดนัดพบถ่ายรูปสวย ๆ หล่อ ๆ ไว้ขึ้นเว็บ เจ้าของได้รู้จักกันและพูดคุยถามสารทุกข๋สุขดิบของทั้งเจ้าของและลูกบางแก้วกัน

3. ใครที่มีบางแก้วไม่ดื้อ ไม่ดุ เอามาโชว์ความสามารถ และแสดงให้คนทั้งหลายเห็นว่า "บางแก้ว ไม่ดุอย่างที่คิด"

4. ช่วยป้าวิทำกิจกรรมช่วยสุนัขจรจัด และถูกทารุณกรรม

ฝากเพื่อน ๆ ในชุมชนช่วยกันใส่รายละเอียดของแต่ละกิจกรรม รวมทั้งผู้รับผิดชอบด้วย

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew