ตอบ: รายงานอาการ แบบต่อเนื่องทุกวัน
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 5 February 2007, 11:00AM

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ

มาร่วมส่ง  น้องเก้าล้าน  ข้ามสะพายสายรุ้งค่ะ

ตอบ: รายงานอาการ แบบต่อเนื่องทุกวัน
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 5 February 2007, 11:14AM

เสียใจด้วยนะครับ กับการจากไปของเจ้าเก้าล้านยอดนักสู้

โดย Chonthida /bee - Monday, 5 February 2007, 11:27AM

ใจหายจังค่ะ ติดตามมาโดยตลอด คุณทำได้ดีที่สุดต่อเก้าล้านแล้วค่ะ เค้าแค่หมดทุกข์หมดโศกในภพนี้แล้วเท่านั้น และเค้าก็ได้ความรักจากเจ้าของอย่างเต็มที่เป็นกำลังใจและความทรงจำดีๆที่เค้าจะพกติดตัวตลอดไปค่ะ

เช่นกันกับคุณอนุวัฒน์ ยังไงขอให้เก็บแต่ภาพความทรงจำดีๆ ความน่ารักของเค้าไว้ ยังไงเค้าจะยังอยู่ในใจคุณเสมอ และคิดว่าเค้าคงรับรู้ได้ถึงความรู้สึกและความอาลัยของคุณ และคงปรารถนาให้เจ้านายที่แสนดีของเค้าอยู่อย่างมีความสุขที่สุด

ขอให้หายเศร้าเร็วๆนะคะ

โดย จรัญ กาลตนากูล - Monday, 5 February 2007, 11:29AM

หมดเวรหมดกรรมกันไประหว่างเขากับเรา วันนี้คงหายเหนื่อย ไม่ต้องกังวล ไม่ต้องทุกข์ใจ เพราะเขาไปสบายแล้ว แม้ช่วงเวลาสั้น...แต่ความรักความผูกพันธ์นั้นยาวไกลเกินกว่าที่บางชีวิตเกิดมาแล้วจะได้พบเจอ 

เขาโชคดีแม้ลมหายใจสุดท้ายของเขาที่มาพบเจอคุณอนุวัฒน์    ไม่ต้องให้ใครมาบอก..ใจเราเองย่อมรู้ดีว่าแม้จะเป็นลมหายใจสุดท้ายของเขาเราก็เป็นสุข สุขที่ได้ให้ทุ่มเทเขายามเขาทุกข์ทรมาน ให้เขาชนิดเทหน้าตัก...รักหมดใจ

เส้นทางเดินนับจากลมหายใจสุดท้ายขอให้โรยด้วยกลีบกุหลาบนะเจ้าเก้าล้าน

จาก..เจ้าไปร์ท-5518

โดย นิวัต เจริญชล - Monday, 5 February 2007, 12:28PM
  ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ...เก้าล้านเขาไปสบายแล้วครับ ไม่เจ็บ ไม่ปวด อีกต่อไป

ผมเคยผ่านประสบการณ์ของการสูญเสีย เจ้าหนูจ๋า มาเพราะไข้หัดสุนัขเหมือนกัน วันเวลาที่เราคอยพยาบาล คอยดูแลเขาในช่วงสุดท้ายของชีวิตเขาถึงแม้จะเป็นช่วงสั้นๆ เพียงอาทิตย์ หรือสองอาทิตย์นั้น ดูเหมือนจะยาวนานราวกับนานเป็นปีๆ เป็นช่วงเวลาที่ไม่สามารถบรรยายความรู้สึกได้ถูก หรือบรรยายออกมาให้ผู้อื่นรับรู้ได้ทั้งหมด บางช่วงเวลาก็มีความหวังเกินร้อย บางช่วงเวลาก็หดหู่ ไม่รู้ว่าจะจับต้นชนปลายอย่างไร....จนถึงวันนี้ เหตุการณ์ต่างๆ ก็ยังคงอยู่ในความทรงจำของผมอย่างไม่มีวันลืมเลือน

เก้าล้าน เขาคงกำลังเฝ้าดูเจ้านายของเขาจากบนฟากฟ้า ถ้าเรารับรู้ความรู้สึกของเขาได้ เขาคงจะอยากให้เจ้านายของเขาคลายความเศร้าโศก เสียใจต่อการจากไปของเขาในเร็ววัน ขอเป็นกำลังใจให้คุณอนุวัฒน์ คลายความเศร้า ความอาลัย ต่อการจากไปของเก้าล้านได้ในเวลาที่สมควรนะครับ

ท้ายที่สุดแล้วสำหรับคุณอนุวัฒน์เองอย่าได้ลืมการทำความสะอาด บริเวณที่เจ้าเก้าล้านอยู่ บริเวณที่เขาฉี่ เขาอึ ทำการฆ่าเชื้อโรคด้วยไฮเตอร์ หรือเดทตอล หลายๆครั้ง เป็นระยะๆ ทั้งนอกบ้านและในบ้านนะครับ เพื่อป้องกันสุนัขอื่นไม่ให้ติดเชื้อได้...ด้วยความปารถนาดีจากพ่อหนูสวย
โดย บ้านภาพร ลพบุรี - Monday, 5 February 2007, 12:38PM
  ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจกับคุณอนุวัฒน์ ที่ต้องเสียเก้าล้านไป แต่ก็ยังดีใจที่เจ้าเก้าล้านของคุณมีนายที่ให้ความรัก ความเอาใจใส่กับเขา เสมือนเขาเป็นสมาชิกคนหนึ่งของครอบครัวคุณ ซึ่งนับวันจะหาผู้เลี้ยงบางแก้วที่มีความรับผิดชอบเช่นคุณอนุวัฒน์น้อยเต็มที  ครั้งนี้ก็ต้องขอขอบคุณคุณอนุวัฒน์แทนสุนัขบางแก้วทุกๆชีวิตที่เกิดมาบนโลกใบนี้ทั้งที่ ตั้งใจ และไม่ตั้งใจ  อันที่จริงสุนัขนั้นมันไม่มีความผิดใดๆ หรอกครับ แต่มนุษย์เรามากกว่าที่เป็นผู้แต่งแต้มสีสันให้กับมัน ถ้ามันเลือกได้มันก็คงอยากมีนายอย่างคุณอนุวัฒน์  คงไม่ต้องเดือดร้อนถึงคุณวินที่ต้องรับภาระของบ้านพักนิรมล ยังไงก็ฝากถึงคุณอนุวัฒน์ ด้วยครับถ้าจะนำสุนัขเข้าบ้านใหม่ต้องรอสักหน่อยนะครับอย่างน้อยสัก 3 เดือนขึ้นไปนะครับ แล้วอย่าลืมใช้ยาพ่นฆ่าเชื้อโรคก่อนครับ ขอให้นายเก้าล้านจงหลับให้สบายเถิด  ขอเป็นกำลังใจให้ครับ 
โดย จรัญ กาลตนากูล - Monday, 5 February 2007, 01:07PM
  ที่นี่ชุมชนคนรักบางแก้ว ดีใจ เสียใจมีให้เห็นเป็นธรรมดา วันนี้เสียใจที่เก้าล้านจากไป แต่ดีใจที่เห็นคนรักหมาอย่างคุณอนุวัฒน์และวันนี้ได้เห็นคุณนิวัติในกระทู้นี้อีกครั้ง หลายท่านคิดถึงครับ
โดย น้าหน่อย - - Monday, 5 February 2007, 02:00PM

พวกเราเหล่าหมา 3 ตัว ขอส่งเสียงเพลงไปสรวงสวรรค์ ให้หมาน้อยผู้น่าสงสารและทรหดที่สุด

โดย narintorn wongkoanya - Monday, 5 February 2007, 02:06PM
  ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของน้องเก้าล้านด้วย แม้ว่าเจ้าเกิดมามีชีวิตในระยะเวลาเพียงน้อยนิด แต่เจ้าได้รับความรักจากเจ้านายจนล้นเหลือ ไปดีเถอะนะเจ้าตัวน้อย...
โดย oak _bangkaew - Monday, 5 February 2007, 02:13PM
  ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
โดย Kaowpuun JJ - Monday, 5 February 2007, 08:55PM

เริ่มแรก ก็ต้องขอแสดงความเสียใจกลับคุณอนุวัฒน์ ด้วยนะคะ

ติดตามอาการของเจ้าเก้าล้านมาตั้งแต่แรก  แอบส่งกำลังใจและเอาใจช่วยอยู่เงียบ ๆ เวลาที่คุณอนุวัฒน์บอกว่าอาการดีขึ้น ก็ดีใจอยู่กะน้องข้าวปุ้นและพี่ซีอยู่ที่บ้าน

แต่ตอนนี้ไม่มีเจ้าเก้าล้านตัวน้อยอีกแล้ว 

เราเชื่อนะว่า เจ้าเก้าล้านยังคงมองเจ้านายเค้าอยู่และคงอยากจะบอกว่า _"เจ้านายครับ ผมไม่เป็นไรแล้วครับ" 

ก็ขอให้คุณอนุวัฒน์เข็มแข็งขึ้นนะคะ

กรณีของเก้าล้านเป็นความรู้ที่จะเพิ่มพูนขึ้นในฐานะผู้ลี้ยงบางแก้วต่อไปคะ

" หลับให้สบายนะ เจ้าเก้าล้าน"

โดย น้ำมนต์ วงศ์มินตรา - Monday, 5 February 2007, 08:57PM

น้องน้ำมนต์มาเสริมคำอำลาอาลัยของน้าหน่อยที่มีต่อน้องเก้าล้าน
น้องเก้าล้านจะอยู่ในใจของพวกเราเหล่าหมา 3 ตัวตลอดไปค่ะ

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew