ตอบ: Re: ที่พักรูป โยงไปเว็บอื่น
โดย ไตรสิทธิ์ . - Tuesday, 11 December 2007, 07:53AM

5589 125.24.137.255
21:20 - 10/12/07 hudiny .ข่าวจบ ..โดย hudiny bangkaew - ศุกร์, 5 ตุลาคม 2007, 11:51AM
จากการที่ศึกษาและคนคว้ามานิดหน่อยนะคับ ผิดถูกคงไม่ว่ากันนะคับ

เนื่องจากสุนัขบางแก้วมาจาก จ.พิษณุโลก จึงให้ทางจังหวัด เป็นผู้กำ

หนดลักษณะของสุนัขบางแก้ว แต่ว่า หลักฐาน ที่น่าเชื่อถือไม่มีเลย

หรือแม้กระทั่งชื่อคนที่กำหนด ว่าเป็นใครน่าเชื่อถือมากแค่ไหน ก็ไม่มี

ลักษณะของสุนัขไทย ของหลวงปู่มาก ก็ไม่มีใครทราบ ที่กำหนดมา

ทุกวันนี้ สอบถามดูก็ไม่สามารถเอ่ยชื่อเสียงเรียงนามได้อีก ผมก็ไม่เข้า

ใจ กรณีไปพาดพิงท่านคงไม่ แต่ถ้าทราบก็คงจะดีมาก
5588 125.24.137.255
20:44 - 10/12/07 hudiny .ใครกันนี่ ..
กระดานเสวนา หมาบางแก้ว 2 (Forum2) -> บางแก้วเอ๋ย..... บางแก้ว............!!!!!!!!!!
โดย hudiny bangkaew - พฤหัสบดี, 22 พฤศจิกายน 2007, 07:44PM
เกริ่นมาอาจไม่น่าสนใจ แค่อยากจะพูดอยากจะบอกอะไรเกี่ยวกับเจ้าบางแก้วให้ฟัง ผมเริ่ม สนใจที่จะเลี้ยง บางแก้วเมื่อสองปีที่แล้ว และได้บางแก้วมา ณ. จากวันนี้ ก็ปีกว่าแล้วคับ ผมเลี้ยงบางแก้ว 3 ตัว ตัวแรก สีน้ำตาลล้วน แต่ว่าไม่มีใครกล้ารับรอง ว่าแท้ไม่แท้ ทั้งที่พ่อแม่มีใบพันประวัติ ตัวที่สอง ได้มาจาก สวนจตุจักร ไปหาให้เป็นเพื่อนตัวแรก หารู้ไม่... ว่ามันอันตรายมาก อยากจะบอกว่าผมนี่โง่จริงๆ เล่นเวปก็น่าจะรู้ว่าไม่ควรนำสุนัข ที่ปะปนเยอะแยะมาเลี้ยงเพราะอาจ มีโรคติดต่อมา ตัวที่สาม ตัวนี้ ได้มาจากเวปนี้ละคับ ที่มีคนมาโพส แล้วแฟนผมเห็น เลยได้ติดต่อกับพี่คน1 มาเลี้ยง แล้วก็ได้ไปเจอพี่อีกคน1 พี่คนนี้ละ ทำให้ผมรู้สึกว่านี่ละ เทพของหมาบางแก้ว หารู้ไม่ว่า เทพของหมาบางแก้วคนนี้ จะจริงหรือปลอม ตัดสินกันเองละกันนะคับ เพราะส่วนตัวผมก็คิดว่าพี่เค้าแจ๋วจริง เพียงแต่ว่าการกระทำ บางอย่าง อาจดูว่าเป็นเด็กๆ หัวข้อที่ขึ้นมา อยาก
5587 124.121.246.83
20:44 - 10/12/07 Admin ..ใครที่กำลังโพสต์อะไรยืดยาวอยู่ ช่วยบอกประเด็นให้ชัด ว่าต้องการอะไร อย่าทำตัวเป็นเด็ก โพสต์เยอะๆ คนขี้เกียจอ่าน มีอะไรก็ไปคุยกับเขาทางอีเมล์ที่คุณมีได้ อย่าทำให้เว็บเลอะ คนอ่านไม่รู้เรื่องจะเบื่อ ถ้าคุณถูกพาดพิง อนุญาตให้ชี้แจงกลับมาได้ แต่ถ้าคุณไม่บอกประเด็นให้ชัดเจน คนเขาจะนึกว่าคุณเป็นเด็ก emoticon
5586 125.24.137.255
20:33 - 10/12/07 hudiny .ใครกันนี่ ..ข้อมูลอย่างย่อ - hudiny รูปภาพ/ข้อความ
ชื่อ: hudiny
ตำแหน่ง: Newbie
ใช้งานล่าสุด: Ȩԡ¹ 17, 2007, 08:20:09 PM

--------------------------------------------------------------------------------

MSN:
YIM:
อีเมล์: hudiny@sanook.com
เว็บไซต์:
สถานะปัจจุบัน: ออฟไลน์

--------------------------------------------------------------------------------

เวลาท้องถิ่น: Ѹҥ 10, 2007, 08:35:26 PM
ภาษา: Thai
5585 125.24.137.255
20:27 - 10/12/07 hudiny .ใครกันนี่ ได้มาจากคนรู้จักคับเจ้าสีล้วน แต่ตอนนั้น ผมไม่ได้สนใจเรื่องนี้ แต่ตอนหลัง แฟนผมชอบ เจ้าสีล้วน
เลย ให้ผมไปซื้อมาอีกตัว ไปอยู่บ้านเค้า พอมีตัวมีใบเพดแล้ว เราไม่ทำหมัน เกิดจะให้ผสม
ก็ทำใบเพดไม่ได้อีก ตอนที่ไปเอามันนี่ เพราะเจ้าสีล้วนของผมไม่ได้อยู่กับผม เลยไปเอามันนี่มา
พอมันนี่มา ผม ทำบ้านส่วนตัวเเล้ว เลยไปรับ มาอยู่3 ตัวเลย คงไม่ งง นะคับ เลยกังวลเรื่องใบ
เพราะไม่อยากทำหมัน เจ้าสีล้วน เลี้ยงคอกเดียว ผมไหวแน่ แต่ถ้าหลายนี่สิ แต่ ตอนนี้สีล้วนติดสัด
กำลังจะหาย ผมก็ไม่ได้ให้ผสมนะคับ ยอมทนมันเห่าหอน เพราะผมจำได้เห็นพี่เพื่อนเคยบอก ว่า หมาตัวผู้
ตัว เมีย ถ้า ไม่ถึง ปีครึ่ง อย่าไป ไปผสม เพราะยังไม่โต ถ้าจำผิด ต้องขออภัย ด้วยนะคับ
พี่เพื่อนที่เอ่ยนาม ไป แต่ถ้ารอบหน้า คงจะปีครึ่งหรือเลยแล้ว ว่าจะให้ผสม

โดย : hudiny [ 2007-09-26 23:42:47 ]
5584 125.24.137.255
20:25 - 10/12/07 hudiny .ใครกันนี่ hudiny ..ไม่สนใจไม่ได้หรอกคับคุณ เอ เดวนี้คนเลี้ยง เค้ารู้เรื่องกันเยอะแล้ว
ผมเลี้ยงไม่ได้ กะ จะขายหรอกคับ แต่ ผมเคยลอง ถาม พวกญาติๆ ว่าถ้าเกิด มีลูกหมา
จะรับไปเลี้ยงกันไหมคับ เค้าถามเลยมีใบเพดไหม หรือ แม้กะทั้ง ผมจะขาย ถ้าไม่มีใบ ยืนยัน
จะขายได้หรือ หรือ ถ้าได้ ก็คง เลี้ยง แบบ ปล่อยปะ เพราะคนเรานั้นละ เอาใบเป็นหลัก
ที่จะไปประกวด หรือ ไปทำอะไร ตอนนี้ ผมก็กำลัง 2 จิต 2 ใจ ว่าจะ ไปทำหมัน ตัวสีล้วนดีหรือ
เปล่า หรือ จะทนไปทุกปี เหมือนที่พี่เพือนบอกว่า ทดสอบ เราทุกปี เรื่องหมาติดสัด ผม
นะไม่เท่าไหร่หรอก เลี้ยงก็เลี้ยง หรือ แจกได้ก็แจก แต่ถ้าขายได้ยิ่งดี แต่ต้องคนที่เค้ารักจริงนะ
ยิ่งถ้าเอาไปแล้ว เลี้ยงไม่ไหวผมรับคืนก็ยังได้ เพราะทุกวันนี้ ผมไม่ได้เดือนร้อน เลี้ยงสัก10-20
ตัวก็น่าจะพอไหว แต่ถ้า 30-40 ไม่ไหวแน่ต้องจ้างเลี้ยงแน่นอน แต่พูดถึง จ้างเลี้ยงผมก็ไม่มีปัญหา
แต่ไม่ อยากเลี้ยง แบบที่ว่าจ้าง เพราะผมชอบ ผมก็อยากเลี้ยงด้วยตัวของผมเองมากกว่า ถ้ามี30-40 ตัว
ผมเลิกทำงานแน่นอน เลี้ยงหมาดีกว่า อิอิ
5583 125.24.137.255
20:19 - 10/12/07 hudiny .ใครกันนี่ ..hudiny bangkaew ขอแจมด้วยนะครับ บางแก้วต้องขนยาว มีขนสองชั้นมาตรฐานเขาก็เขียนไว้ ในกรณีขนสั้น มีข้อสงสัยคือ

1.สุนัขอยู่ระหว่างการเป็นโรคผิวหนังหรือถ่ายขนแต่

2.มีสายเลือดไม่เข้มข้น คืออาจมีสุนัขพันธ์อื่นผสมมาประมาณสามช่วงบรรพบุรุษ เพราะถ้าสายเลือดแท้ขนต้องยาว มีขนหลังหู ตัวผู้ต้องมีแข้งสิงห์ หูเล็กมาก ๆ
5582 125.24.137.255
20:18 - 10/12/07 hudiny .ใครกันนี่ ..15:00 - 26/09/07 hudiny ..ยิ่งถ้ามีหลักฐานแน่ชัดใจบางเรื่องยิ่งดีจะได้ไม่ต้องเถียงกัน
ยก ตย. อย่างเช่น หมาบางแก้ว ของหลวงปู่มาก เห็นบอกกันว่าหมาไทย พันอะไรมีใครทราบไหมคับ
แล้วบางแก้วสีเดียว หรือ สีตา ที่ว่ายีนด้อย หรือ ผู้ใหญ่ว่าไม่ดี ไม่ดีตรงไหน สีตายังดี ทำใบเพดได้
แต่บางแก้วสีเดียว ทำใบ ไม่ได้ ทั้งที่เกิด จากพ่อแม่ที่มีใบเพด ขอถามหน่อยนะคับ เพราะอะไร

14:56 - 26/09/07 hudiny .. โกดคือโง่ โมโหคือบ้า คับ คุณบอลเรด เถียงกันไม่จบหรอกคับ เพราะส่วนมากเกรงคำว่าผู้ใหญ๋กัน
ทำให้ไม่กล้าพูดอะไรกันมากนัก
ขอแสดงความเห็นส่วนตัวนิดนะคับ ว่าเวปนี้เถียงกันบ่อย แต่ก็ดีได้มี ความอดทนอดกลั้นกัน ดีกว่าพวก
ที่มาตีโพยตีพาย คนนู้นโมโห คนนี้หยาบ เฉยไว้ฟังดีกว่านะผมว่า แต่ว่าถ้ามี ความคิดเห็นแสดงกัน หาคำ
ตอบให้มันได้ทั้งเหตุและ ผล น่าจะดีที่สุด
5581 125.24.137.255
20:17 - 10/12/07 hudiny .ใครกันนี่ ..โดย hudiny bangkaew - ศุกร์, 5 ตุลาคม 2007, 03:37PM
ขอรบกวนอีกนิดนะคับ คุณพี่ คุณน้อง เพื่อนๆ ลุงป้าน้าอาปู่ย่าตายาย ทุกท่านที่มีหลักฐาน หรือ ข้อมูลเกี่ยวกับบางแก้ว ขอความกรุณา ช่วยส่งไปที่เมล์ hudiny@sanook.com ด้วยนะคับขอบพระคุณอย่างสูง -/- เพราะผมศึกษาบางแก้ว มาก็ไม่นานมากหรอกคับ แค่1-2ปี จะได้มีความรู้เกี่ยวกับลูกรักของผม ให้มากๆไว้ เผื่อไว้วันหลัง มีคลื่นลูกหลัง ที่รักและชอบบางแก้ว แล้วมาถามผม ผมจะได้ตอบอย่างมีหลักการ และ เหตุผล ไม่เหมือนอย่างผม ไปถามผู้ใหญ่ดีก็ได้ความรู้ดีมาก ไปถามผู้ใหญ่ไม่ดี ก็ได้แต่ตอบว่า คนโบราณเค้ากำหนด เป็นเด็กอย่าริเถียง สอนเด็กอย่าสอนแบบผู้ใหญ่ไม่ดีนะคับ เพราะบอกไปเค้าก็ไม่เชื่อหรอกคับ ไม่มีหลักฐาน หรือ เหตุผล ไม่ว่าวัยใด ก็ตาม ไม่มีคนเชื่อหรอกคับ ขอบคุณคับ
5580 125.24.137.255
20:14 - 10/12/07 hudiny .ใครกันนี่ ..ตอบ: บางแก้วมีสิทธิ์ไหมคับ...ลืมไปบางแก้วแค่หมาคงไม่...มีสิทธิ์
โดย hudiny bangkaew - อาทิตย์, 7 ตุลาคม 2007, 08:24PM
ขอบคุณคับพี่ ที่นำมาให้อ่านอีกครั้ง แต่ ข้อมูล พวกนี้ผมเคยอ่านผ่านตามาแล้ว ส่วนที่เกี่ยวกับลักษณะบางแก้วนะคับ ถ้าเมื่อ 2 ปีก่อน ผมอ่านจนจดจำได้ขึ้นใจ พอสมควรเลยคับ แต่ถ้า ณ.ปัจจุบัน ผมไม่ค่อยอยากจำแล้วคับ เพราะ จากเรื่องราวในอดีต พวกคนที่มีส่วนในการกำหนด บางแก้ว เห็นแต่ก่อนจะพัฒนากัน ตั้งชมรมอะไรต่อมิอะไรเกี่ยวกับบางแก้วมากมาย แทนที่จะรวมตัวกัน แต่ไม่รวม สักที แค่ติดคำว่าบางแก้ว ของ จ.นี้นะ จ.ผมนำไปพัฒนามานะ คิดแต่แตกแยกกัน เลยไม่ไปไหนซะที จริงไหมคับ ไม่ต้องตอบกันก็ได้นะคับ ผมว่าทุกคนน่าจะรู้ดี ว่าเพราะทำไม สรุปแล้วทุกวันนี้ก็ไม่ไปไหนอยู่ดี
5579 125.24.137.255
20:13 - 10/12/07 hudiny .ใครกันนี่ .. ขอแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับผู้จะเลี้ยงสักนิดนะคับ ถ้าคุณๆคิดจะไปเลือกซื้อบางแก้ว พาหมอดูโหงวเฮ้ง ไปด้วยนะคับ ว่าถูกโฉลกกับคุณไหม เพราะสายพันมันเยอะเดวนี้เลือกยากมาก ^^ ส่วนตัวผม เลี้ยงไว้3ตัว ไปเลือกเอง 2ตัว ใช้วิธี ไปเจอสุนัข แล้วดูว่าเค้าอยากมาอยู่กะเรารึเปล่าเท่านั้นเอง ยิ่งไปถึง ถ้าตัวไหนวิ่งเข้าหาคุณๆตัวเเรกเลยนะ ใช่เลย ^^ อันนี้มั่ว เอาขำๆนะคับ แต่ผมใช้วิธีนี้จริงๆ เลี้ยงมาน่ารักกะผมยังกะลูกแมวน้อย แต่กับคน อื่น ก็รู้ๆกันนะคับ บางแก้วเป็นไง ^^
5578 125.24.137.255
20:06 - 10/12/07 hudiny .ใครกันนี่ ..จากประสบการณ์โดยตรงของผม เจอคลอดมา3คอก คอกแรก ตายหมดเลยอยู่ในท้อง ทุกวันนี้ ก็ไม่สามารถคลอดได้ยังอยู่ในท้องแม่เค้า เป็นสปิทผสม ตอนนี้ตัวแม่ก็เริ่มอาการไม่ดีมีอาการที่เรียกว่าติดเลือดเสียย้อนกลับ พูดง่ายๆคือลูกเน่าในท้องแล้วของเสียย้อนกลับ ไปที่ตัวแม่ อาการผมบอกได้เลยแค่เห็นหน้า ก็น่ากลัวแล้วคับ คอกที่2 คลอดมาทั้งหมด7ตัว ตัวที่1-5โอเค ตัวที่6-7ตาย
5577 125.24.137.255
20:03 - 10/12/07 hudiny .ใครกันนี่ ..ผมเข้าถึงความรัก ของเจ้าบางแก้วสีล้วน เพราะเจ้าสีล้วนนี่หละที่ทำให้ผมอยากได้เจ้าบางแก้วหลายๆลักษณะมาเลี้ยง หลายๆท่านอาจไม่เคยเห็นสีล้วนไม่ว่าจะดำล้วน น้ำตาลล้วน หรือ ขาวล้วน แต่ละตัวน่ารักมากนะคับ แถมสอนง่าย กว่า สีพื้นขาวอีกนะคับ จากประสบการณ์ของผมคนเดียวคับ
5576 125.24.137.255
19:57 - 10/12/07 hudiny ใครกันนี่ ..21:41 - 09/12/07 hudiny ..เข้าใจคับพี่ ผมเคยบอกไว้แล้วว่าพวกที่พูดอะไรไว้แล้วมานลืม ผมจะเตือนให้คับ
อย่าคิดว่าคุณ เป็นเวปมาสเตอร์ แล้วเขียนอะไรก็ถูกต้อง คนอื่นๆต้องฟังคุณ อย่าธิฐิมากนักเลย อย่าเอาแต่อารมณ์มากนัก คุณเป็นเวปมาสเตอร์ คุณต้องควบคุมเวป แต่คุณเล่นมาละเลงเวปเสียเอง คุณทำเพื่ออะไร
5575 125.24.137.255
19:51 - 10/12/07 ใครกัน นี่ ..22:18 - 09/12/07 hudiny ..จริงๆเรื่องที่ผมพูดมาอยากให้ผู้ที่เพาะพันพัฒนา หรือ ผู้ที่ขายหมาบางแก้ว หรือ ชมรม สมาคม เยอะแยะอะไรรวมตัวกันเป็น1เพื่อที่จะพัฒนามากกว่า อะไรที่ผ่านมาแล้วก็ให้มันจบไปในสิ่งที่ไม่ดีสิ่งที่ดีก็พัฒนาต่อ แล้ว ที่สำคับ ผมขอเลยละกัน เรื่อง หมาประกวดของผู้พัฒนา ให้มีดีจริง อย่างที่ใครไม่รู้มาระบุ อย่าหลอกขายกัน แล้วเค้ามีตำหนิ ในสิ่งที่ใครไม่รู้มากำหนดมาระบุ คนที่เค้าซื้อไปเลี้ยงแล้ว รู้ทีหลังมันไม่ดีคับ ไปคืนก็คงไม่ได้เลี้ยงแล้วรักแล้วนะคับ หวังว่าคงไม่มีใครโกดกัน มาช่วยกันทำให้มันดีๆกว่านะคับ

22:09 - 09/12/07 hudiny ..ผมนะพี่เลี้ยงหมามา3ตัว บางแก้วล้วน ก็อยากจะให้เค้ากลับไปเล่นกับพ่อแม่พี่น้อง แต่พอ มาเจอคนหรือเจ้าของ หรือ พรรคพวก ของ เค้า ทำให้ผมเซ็งเลย ว่าทำไมคนเราถึงลงไปยุ่งกับหมาได้ขนาดนี้ จนลืม ความรักในครอบครัวของเค้า จริงๆก็ไม่ต้องคิดมากเหมือนคนก็ได้นะคับ ถ้าไม่ได้รักหมาเหมือนคน แต่ผมมันดันรักหมาเหมือนคน แต่เจอคนที่ทำให้ชีวิตหมาวุ่นวาย แล้วยังพาลมาถึงคนอีกนี่ ก็ พอกันดีกว่า

22:02 - 09/12/07 hudiny ..มานก็คือๆกันละคับพี่ ผมพูดตรงๆเลยนะคับ อ้ายเด็กนี่
5574 125.24.137.255
19:50 - 10/12/07 ใครกันนี่ ..20:50 - 09/12/07 hudiny ..เพราะทุกวันนี้ ผม ไม่อยากอ้อมแล้ว ยิ่งอ้อม คนยิ่งว่ายิ่งด่ายิ่งบ่น สู้ ออกมาพูดกันเลยตรงๆ ดีกว่า ใครดีไม่ดีได้ออกมาแก้ไขกัน หรือ ถ้าไม่ยอมรับ คนยิ่งได้รู้กัน ว่าใครเป็นอย่างไร มัวแต่มาทะเลาะกัน มาแก่งแย่งชิงดีชิงเด่นกัน เพื่ออะไร สุดท้ายก็ลงที่หมา บางคนก็ยอมรับ บางคนก็ไม่ยอมรับ แต่สุดท้ายหมาซวยทุกที ถ้าพี่อนุญาติ ผมก็จะขึ้นกระทู้ เล่าเรื่องราวเกี่ยวกับ บางแก้ว แล้วขอ เอ่ยชื่อ นะคับ เพราะส่วนใหญ่ ก็คนในวงการบางแก้ว เรานี้ละคับ ที่ทั้งมีปัญหา กับเวปนี้ แล้วก็ไม่มีปัญหา คับ จะรออนุญาตินะคับ

20:45 - 09/12/07 hudiny ..ถึงพี่วิเชียร พี่ปิงปอง พี่ด๊อทคอม พี่ไตรสิทธิ์ พี่ๆผู้ริเริ่ม ผมเข้าเวปนี้มาเกือบ2ปี มีบางสิ่งบางอย่าง ที่อยากขอ พูดถึง โดยใช้ประสบการณ์ โดยตรง ใช้ชื่อจริงเสียงจริง มาพูดในเวปนี้จะได้ไหมคับ อยากให้คนที่รักบางแก้ว ได้รู้ไว้ ใครจะผิดจะถูก ก็ กลับตัวกลับใจมาแก้ไขกันใหม่ ผมทุกวันนี้ ได้หมาบางแก้ว ก็เพราะเวปนี้ ในเวลา2ปี มี 3ตัว แล้วคับ ถ้าพี่ๆ อนุญาติ ผมจะขอขึ้นกระทู้ ใช้ชื่อจริงหมดทุกคนคับในทุกเรื่องราว แต่ ถ้าไม่ก็ คงไม่พูด ให้คนที่เริ่มเลี้ยงเริ
5573 124.121.246.83
17:46 - 10/12/07 ด็อตคอม ..ขออภัยที่ข้อความบางตอนของด็อตคอมที่พูดเกี่ยวกับว่า เคยได้ยินว่า มีรายการคุณขอมาเมื่อครั้งเมืองทองธานี นั้นไม่ชัดเจน ทำให้เกิดความเข้าใจผิดขึ้น จริงๆแล้วข่าวลือที่ได้ยินมานั้นเป็นเมื่อหลายปีก่อน ไม่ใช่ปีนี้ และตนเองก็ไม่เชื่อข่าวลือ เพราะอย่างที่เขียนไว้ คือ คิดว่า ถ้าแชมป์ไม่ดีจริง ขี้ริ้วขี้เหล่ ขัดตาคนดูส่วนใหญ่ กรรมการเขาก็คงไม่เสี่ยงเอาชื่อเสียงเขามาทิ้งเมืองไทยหรอก ที่สำคัญ ต้องเอามาตรฐานพันธุ์ชี้แจงให้กรรมการต่างชาติได้เข้าใจก่อนการประกวด เพื่อไม่ให้ผิดมาตรฐานไป
ดังนั้น ขออย่าได้เอาข่าวลือมาโจมตีกัน โดยเฉพาะงานสวนสามพรานคราวนี้ ได้สอบถามผู้เกี่ยวข้องแล้ว ไม่เป็นแบบที่เอามาโจมตีกัน ดังนั้น ถ้าไม่มีเหตุผลอันสมควร จะขอลบข้อความที่มีลักษณะข่าวลือแบบที่เอามาโจมตีกันออก
ตอบ: Re: ที่พักรูป โยงไปเว็บอื่น
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 28 August 2008, 10:38PM

http://www.thaimisc.com/freewebboard/php/vreply.php?user=suvinaidragon&topic=1322
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 20 September 2008, 12:42PM

http://www.thaidogcenter.com/vb/newreply.php?do=newreply&noquote=1&p=364845
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 5 December 2008, 10:12AM

http://forum.bangkaew2008.com/index.php?topic=221.msg3644;topicseen#new

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew