ตอบ: ถามคุณชาลี
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 20 November 2006, 11:42AM

ลุงลีจ๋า.....เพ่งยังไงก็ม๊ะเห็นคร่า  รูปเล็กเท่าแสตมป์เร้ยยย

แต่พอสัมผัสได้ถึงความน่ารักของผลไม้คู่นี้ค่ะ  ยักคิ้ว

ขอแบบแจ่มๆ อีกสักภาพนะคะ

โดย ชาลี เสตะสุนทร - Monday, 20 November 2006, 12:33PM

พยายามส่งภาพใหญ่แล้ว เขาบอกว่าภาพใหญ่ไปให้แค่ 100 เดียวเท่านั้น
โดย จรัญ กาลตนากูล - Monday, 20 November 2006, 12:44PM

ผมชอบเจ้าตัวด้านซ้ายมากกว่าครับ ตามันดูเอาเรื่องดี ส่วนเจ้าตัวขวาดูแล้วตามันน่าสงสาร ไม่ทราบได้มาจากไหนครับขยายความให้ฟังหน่อยครับ ตัวผู้หรือตัวเมีย เป็นคลอกเดียวกันหรือป่าว

ถ้าเป็นตัวผู้กับตัวเมีย และเป็นคลอกเดียวกัน คงต้องระวังเรื่องการผสมพันธ์ แต่ถึงอย่างไร ผมว่าทำหมันเป็นดีที่สุด จะได้ไม่เป็นภาระของเราในอนาคตครับ

ถ้าเป็นตัวผู้กับตัวผู้ อาจมีปัญหาการทะเลาะเบาะแว้งกันได้ เราในฐานะผู้นำฝูงคงต้องกำราบเขาให้อยู่ครับ ขอให้โชคดีครับ

โดย ชาลี เสตะสุนทร - Monday, 20 November 2006, 01:11PM

เป็นตัวเมียทั้งคู่ พ่อแม่เดียวกันครับ ได้รับความกรุณาจากคุณยุทธนา ซึ่งครอกนี้มีอยู่ 8 ตัว น่ารักทั้งนั้นพ่อ แม่ มีสายพันธ์ครับ

โดย สุเนไพร มุ่งสุข - Monday, 20 November 2006, 04:26PM

ผมทำงานอยู่ อบต.นาเกาะครับ คงไม่ไกลมากนักเดี๋ยวว่างๆผมจะเข้าไปเยี่ยมนะครับ

คุณสุเนไพร
โดย ชาลี เสตะสุนทร - Monday, 18 December 2006, 04:16PM
  ขอโทษด้วยครับ ที่แวะมาเยี่ยม แล้วผมไม่อยู่บ้าน ผมอยู่ กทม.ในช่วงที่แวะมา หลังปีใหม่แวะมาใหม่นะครับ ถ้าจะให้ดีถามที่ร้านขายของชำ จะรู้เบอร์โทรศัพท์ครับ โทร..มาก่อนผมจะได้เปิดประตูรับ เพราะทางเข้าบ้านกับประตูห่างกันครับ คนที่ไม่เคยอาจไม่กล้าเข้า แต่คนแถวนั้นเขารู้ว่าจะเข้ามาอย่างไร     ชาลี
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Monday, 20 November 2006, 07:37PM

แน่!! ภาพโตขึ้นมาจิ๊ดนึงแล้ว  

ชอบตัวทางขวาจังตรงที่ตาเค้าน่าสงสารนั่นแหร่ะค่ะ

เป็นผู้หญิงทั้งคู่ก็อาจทะเลาะกันได้นะคะ

ขอให้ลุงลีมีความสุขในการเลี้ยงเจ้าตัวน้อยค่ะ    

โดย SANMAI NG - Monday, 20 November 2006, 06:18PM

หน้าเหมือนกันเร้ยยย อิอิ

โดย วรรษมน เลิศสาครประเสริฐ - Monday, 25 December 2006, 10:56PM

น่ารักทั้งสองตัวเลยคะ  แต่หนูชอบตัวที่อยู่ด้านซ้ายของลุงมากกว่าน่าน้องเขาดูงงดีคะยักคิ้ว

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew