ตอบ: เอามาฝากมือใหม่และมือเก่าครับ
โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Wednesday, 18 October 2006, 10:22PM

แหะๆๆ....เรื่องประกวด  ข้าวตังขอตัวนะคร๊าบ  กลัวจะได้ที่หนึ่ง (คัดออก)  กัดฟัน

แต่ข้าวตังชอบแอบดู แอบชื่นชม แอบเก็บ น้องๆ บางแก้วน่ารักๆ ในเว๊ปนี้มากกว่า 

เหนืออื่นใดข้าวตังอยากให้...พ่อของน้องหนูสวยกลับมาครับ 

ตอบ: เอามาฝากมือใหม่และมือเก่าครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 19 October 2006, 07:59AM

เช้านี้  ฟังวิทยุพูดเกี่ยวกับ หนังสือ ไดอารี่ วังสระปทุม ในงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ

คิดถึงหนังสือ บางแก้ว ไดอารี่ จังเลย   จะคลอดทันปีใหม่ไหมนี่

ถ้ายังไง คุณจิตรใส ช่วยเปลี่ยนเป็นแผน 4   ดึงมือประสาน 10 ทิศอย่างคุณนิวัตเข้ามาช่วยด้วยเถิด   ทำตามที่แกแนะนำ

ผมจะช่วย  ก็กลัวจะทำเจ้งอีก  เหมือนหนังสือ มีหมาเป็นเพื่อนดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ  ตอนนี้เรียกเก็บจากร้านหนังสือมากองอยู่เต็มบ้านเลย

คุณจิตรใส ช่วยโทรบอกคุณนิวัตด้วยว่า  เพื่อนๆคิดถึง ทุกอย่างให้อภัย  ไม่ได้คิดจะเหยียบกันจมธรณีหรอก  เพียงแต่กำลังหาวิธีดึงแกออกมาจากหลุมดำ    จะกลับมาต่อว่าเว็บมาสเตอร์คืนบ้าง  ก็ยินดียิ่งครับ มารร้าย

โดย จิตรใส สิระชัยนันท์ - Thursday, 19 October 2006, 10:49AM

เพื่อนๆคิดถึง ทุกอย่างให้อภัย  หมายความว่าอย่างไร ?????

ไม่เห็นว่าคุณนิว้ติทำอะไรผิด  ทำไมต้องให้อภัยครับ

ข้าวตังแค่อยากให้....พ่อน้องหนูสวยกลับมานะคร๊าบ

อยากให้  บางแก้ว...ไดอารี่  คลอดทันปีใหม่จัง  แต่......

ยังขาดทุนทรัพย์คร่า  ยอดสั่งจองเพียงร้อยกว่าเล่มทำให้ต้นทุนพิมพ์สูง

รักแล้ว....รอหน่อยนะคะ   ยังวางรูปเล่มไม่เสร็จเร้ยยยยคร่า

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 19 October 2006, 11:31AM

เมื่อมีคนถาม  ก็ต้องมีคนตอบ  แม้ไม่อยากให้เป็นประเด็น

มุมมองของแต่ละคนอาจไม่เหมือนกัน

สำหรับผม อย่างที่บอกแล้วว่า

เรื่องการพูดจาผิดหู  เป็นเรื่องเล็ก  ผมไม่ถือโทษโกรธเคือง

แต่พูดแล้ว  ไม่ทำตามที่พูด  โดยไม่มีคำชี้แจง  ถือเเป็นเรื่องใหญ่ครับ (ครั้งเดียวอาจไม่ว่า   แต่ถ้าหลายครั้ง  ก็ต้องตักเตือนกันหน่อย)

ผมถึงพยายามดึงแกขึ้นจากหลุมดำ    ผมพร้อมที่จะให้อภัย  แม้จะถูกต่อว่าคืนบ้างก็ยอม   ขอให้เอาเหตุผลมาคุยกัน  อย่าเงียบไปเฉยๆ

ก็ดีใจที่คุณจิตรใสมาชี้แจงเรื่องหนังสือเป็นระยะ    แต่ไม่ทราบว่าต้องเป็นกี่เล่ม  ถึงจะทำได้    เผื่อเพื่อนๆจะได้ช่วยคิดให้ด้วย       อย่างครั้งก่อนที่ทำเสื้อชมรมฯก็เช่นกัน    ถ้าเรารู้ต้นทุน  และรู้จำนวนที่จะทำโดยไม่ต้องการเก็บสต็อก   ก็สามารถขอความร่วมมือจากสมาชิกชุมชนได้ไม่ยากนัก

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 19 October 2006, 01:11PM

ขอบคุณ คุณจรัญที่แนะนำด้วยความสุภาพครับ

และขออภัย ถ้าข้อเขียนจะทำให้เกิดความรู้สึกที่ไม่ดี

ความจริง ผมตั้งใจจะไม่ถือโทษแกจริงๆ   ถ้ากลับมาพูดจากัน

ผมยังเชื่อว่า แกเป็นพ่อพระบางแก้วอยู่

เพียงแต่แกยุ่งจนไม่มีเวลารับสายจากคุณใบมอส และ ล่าสุดคุณใบมอสก็ได้ไปดักพบแกแล้ว   ก็ถือว่าจบ  ดังที่ผมโพสต์ไว้ที่ คคห 348

ความคิดเห็นที่ 348

ทราบมาว่า คุณใบมอส ได้คุยกับคุณนิวัตแล้ว
    และคุณนิวัตก็ได้โทรหาคุณวินแล้ว
    ก็ต้องขอบคุณคุณนิวัต
    ต่อไป  ก็เป็นเรื่องของคุณวินคนเดียว  จะไปอ้างใครไม่ได้อีก  และอย่ามาอ้างชุมชนคนรักบางแก้ว

จากคุณ : vichien_b - [ 5 ก.ย. 49 06:16:54 ]

เรื่องนี้  ก็ถือว่าจบ   แม้คุณนิวัตจะไม่ออกมาชี้แจง  หรือ ตอบโต้คุณวิน ที่ชอบอ้างแกหรือชมรมคนรักบางแก้วในการปฏิเสธการคืนหมาให้คุณใบมอสก็ตาม

แต่ยังมีเรื่องที่ 2 ที่ผมคิดว่า  แกควรออกมาชี้แจงสักคำ  เพราะมันไม่ใช่เรื่องส่วนตัวของผมกับแก   แต่มันเกี่ยวกับชมรมคนรักบางแก้ว   ดังที่ผมตอบคุณโอ๊คไปในกระทู้  http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=2069#18552

โดย จรัญ กาลตนากูล - Thursday, 19 October 2006, 11:15AM

"คุณจิตรใส ช่วยโทรบอกคุณนิวัตด้วยว่า  เพื่อนๆคิดถึง ทุกอย่างให้อภัย  ไม่ได้คิดจะเหยียบกันจมธรณีหรอก  เพียงแต่กำลังหาวิธีดึงแกออกมาจากหลุมดำ    จะกลับมาต่อว่าเว็บมาสเตอร์คืนบ้าง  ก็ยินดียิ่งครับ"

พี่ไตรสิทธิ์ครับ ก่อนอื่นผมต้องขอโทษที่ต้องขอตำหนิพี่ในเรื่องคุณนิวัต ทั้งที่ผมเองไม่อยากจะเขียนเรื่องนี้สักเท่าไร เพราะผมเองไม่ทราบเหมือนกันว่ามันเกิดอะไรขึ้น แต่ที่พอจะทราบก็คือมันเป็นเรื่องที่เกี่ยวข้องระหว่างผู้ฝากสุนัขกับบ้านพักสัตว์แห่งหนึ่งที่มีปัญหากันในเวปพันธ์ทิป และคุณนิวัตเองก็เข้าไปเกี่ยวข้องด้วยโดยทางออ้ม ในลักษณะของผู้หวังดีท่านหนึ่ง เพื่อเป็นตัวกลางไกล่เกลี่ยหรือรับรอง แต่ผลมันไม่เป็นไปตามที่คุณนิวัตตั้งใจ มันเลยกลายเป็นความผิดของคุณนิวัตที่รับปากแล้วทำไม่ได้ ซึ่งมันไม่ควรจะเป็นเช่นนั้น

ในที่นี้ผมจะไม่ขอพูดถึงในส่วนเวปพันธ์ทิป ไว้ให้ความจริงมันฟ้องตัวมันเองดีกว่าที่เราจะไปตัดสินโดย "เขาเล่าว่า"

ส่วนตัวผมในเรื่องนี้คุณนิวัติยังไม่ได้ผิดอะไร เพียงแต่ทำไม่ได้ตามที่ตั้งใจ วันนี้ที่นี่คุณนิวัติเงียบหายไปนาน ทั้งที่ผลงานที่คุณนิวัติทำไว้เกี่ยวกับการช่วยเหลือบางแก้วเป็นรูปธรรมในหลายๆเรื่อง จนหลายท่านให้ฉายาว่า "พ่อพระของบางแก้ว"

แต่ตัวอักษรที่พี่เขียนมันสื่อไปในทางไม่ดีสำหรับคุณนิวัติ ผมต้องขอติพี่ในตัวอักษรที่พี่โพสต์ จะเป็นเพราะตัวอักษรที่พี่เขียนมันขัดกับความคิดของพี่ที่ตั้งใจดีต่อคุณนิวัติก็เป็นได้ แต่คนอื่นเขาไม่รู้กับพี่ด้วย

สำหรับ "หลุมดำ" ผมว่าถ้ามันเป็นหลุมดำอย่างที่พี่ว่าจริง ไม่ต้องหว่งคุณนิวัติแกหรอกครับ ป่านนี้แกอาจจะรู้อะไรมากว่าพวกเราก็เป็นได้ แต่จะพูดหรือไม่ก็เท่านั้นเอง

ต้องขออภัยพี่และผู้ที่เกี่ยวข้องจริงๆ ครับ 

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew