ตอบ: น้อยหน่า ขอร้อง!
โดย น้อยหน่า ('.' ) - Sunday, 29 August 2004, 07:39AM

ok

thank you very very very ,,, muchยิ้ม

โดย อาทร ยงรัตนกิจ - Tuesday, 31 August 2004, 10:05AM
  ขอบคุณครับพี่น้อยหน่า ช่วงนี้กำลังแปลเกี่ยวกับการเข้าสังคมของลูกหมาอยู่ครับ จะได้เอามาช่วยอธิบายเพิ่มเติมจากที่พี่เขียนมา คืบหน้ากระดึ๊บหน้ายังไง จะทยอยเอามาให้อ่านกันครับ
โดย หมาบางแก้ว return - Tuesday, 31 August 2004, 10:27AM

เยี่ยมที่สุดครับคุณอาทร  มีอะไรให้ช่วยแปลบอกด้วยก็แล้วกันครับ(ถ้าแปลไม่ทันและสนใจ)  ลองเข้าไปดูที่ web AKC ด้วยก็ดีครับมีบทความที่น่าสนใจอีกมากยักคิ้วครับ

สำหรับนายน้อย...เรื่องแพ้วัคซีนรอหน่อยนะครับ  คงต้องพิมพ์บทความและหาหนังสืออ้างอิงมาให้ครับ  ตอนนี้ตรวจสอบอยู่กับ web ต่างประเทศอยู่ครับ  ว่ามีบทความเกี่ยวกับเรื่องนี้อย่างไรบ้างกัดฟัน  ดันพิมพ์คำผิดไปเลยหาไม่เจอ55555  แก่แล้วหลง ๆ ลืม ๆ

ชายชรากับหมาบางแก้ว(ตัวจริง)

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 31 August 2004, 11:33AM

ถ้าท่านเป็นชายชรา แล้วผู้อาวุโสในบ้านท่านที่ท่านพูดถึงบ่อยๆจะอายุเท่าไหร่น๊า .. 5555 ท่านยังแข็งแรงอยู่นะ แถมยังทันสมัยก้าวทันโลกกว่าเราเสียอีก 5555

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 31 August 2004, 11:42AM

อีกเรื่องหนึ่งท่าน เราเข้าไปอ่านบทความที่ อ.หมอปานเทพที่กล่าวไว้เรื่องการเลี้ยงสัตว์เลี้ยง  อืม...เราอ่านแล้วที่ท่านพูดถึงเรื่องสุนัข 55555 ... ใช่เราเห็นด้วยท่านเก่งมาก เรานี้ใกล้เกลือกินด่างแท้ๆ ท่านเป็นคณบดีจ๊ะ ตัวจริงท่านตลกมากเลยน่ะ อารมณ์ดี ไม่ซีเรียสเลย ขนาดในที่ประชุมเค้าพูดกันเรื่องซีเรียส พอถึงตาท่านพูดกับเป็นเรื่องสนุก(แฝงสาระ)

เข้าใจไอ้ตูบขึ้นเยอะ

โดย หมาบางแก้ว return - Tuesday, 31 August 2004, 04:11PM

ยักคิ้วกัดฟัน "ใกล้เกลือกินด่าง"   ข้อมูลใกล้ตัว55555  ร่ายเวทย์สิ่งที่อยู่ใกล้ตัว(บทความ)ให้นายน้อย...มาตั้งนาน   มีโอกาสก็คุยกับท่านน่ะครับ  ดูรูปท่านและอ่านบทความท่านแล้ว  รู้ว่าท่านอาจารย์ต้องใจดีและเข้าใจสัตว์อย่างมากครับ

มันตรัย 

โดย น้อยหน่า ('.' ) - Tuesday, 31 August 2004, 04:20PM

55555 จ๊ะ ก็มันไม่เก็ตนี่ ...5555 ก็อย่างที่บอก คนที่ไม่เคยเลี้ยง ไม่เคยคิดที่จะเลี้ยง พอมาเลี้ยงก็เอ๋อๆอย่างนี้แหละ มัวแต่หาอ่านที่โน้นที่นี่ มั่วไปหมด 5555

อ่านที่ท่านอาจารย์เขียน กับเวลาที่ท่านบรรยาย ท่านใช้คำและอารมณ์เดียวกัน คือเข้าใจง่าย กันเอง มีแทรกตลกด้วย พออ่านตัวหนังสือแล้วรู้เลยว่าเป็นของท่าน

ท่านใจดีเราเห็นท่านบ่อยมาก ก ก แต่ไม่ค่อยได้ทีโอกาสคุยหรอกมันตรัย เราผู้น้อยแค่มีโอกาสเข้าร่วมประชุมในระดับผู้บริหารก็เป็นบุญมากแล้ว .. อีกอย่างโอกาสที่จะคุยเรื่องสัตว์เลี้ยงในเวลางานคงไม่เหมาะด้วย ...

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew